ถามเรื่องเซบาสเตียนกับแม่ชีค่ะ

พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับคุณพ่อบ้าน หรืออื่นๆที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ที่นี่เลยจ้า

Moderator: [Mod]Scotland Yard

ถามเรื่องเซบาสเตียนกับแม่ชีค่ะ

Postby melody_finger on Sun Sep 06, 2009 12:39 pm

ขอแนะนำตัวก่อนว่า เราเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งสมัครวันนี้
การ์ตูนเรื่องนี้เราก็ติดตามมานานแล้ว มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับอนิเมหน่อยค่ะ

อนิเมตอนที่ 17-18 (ดูทางเอ็มไทย) คือออออ.......>///<

คำถามคือ ตกลงเซบาสเตียน...มีอะไรกะยัยแม่ชีจิงๆเหรอคะ หรือเป็นมุก มุมกล้องหรือเราคิดไปเอง !!!
เพราะในตอนที่ 18 เซบาสเตียนก็พูดออกมาเอง "เพราะเราพึงมีอะไรกันแล้ว "

กรีสสสสสส เป็นไปไม่ด้ายยยย ทำไมเซบาสเตียนทำงี้อ่ะคะ เรทททท เศร้าแทนจิเอลค่ะ TOT [rab-rain]
melody_finger
«-(¯`คนสวน´¯)--»

Re: ถามเรื่องเซบาสเตียนกับแม่ชีค่ะ

Postby Lin-Chan on Sun Sep 06, 2009 8:03 pm

อย่าใส่ใจเลยค่ะ เขาทำไปก็เพื่องาน =w=
(วิธีอื่นก็มีไม่ใช่เรอะ ยังงี้เหมือนจงใจเลยนะเนี่ย !?)

เห็นใจคุณนายน้อยบ้างเถ๊อะ น่าสงสารแทนจริงๆค่ะ
ที่คนรัก(?)นอกใจ ไปทำ...อย่างนั้นอ่ะ T^T

ไม่ว่าจะเป็นอนิเมหรือหนังสือการ์ตูน
ก็ต้องมี...กับคนอื่นให้ได้สินะเซบาสซัง =[]="

แต่ในหนังสือการ์ตูนดีกว่าแฮะ เพราะไม่เห็นอะไรมาก
ดูอนิเมแล้วเครียดแทนค่ะ TToTT !!!
Sebastian & Ciel & Alois FC

Image
Image

http://lin040238.hi5.com
http://lin040238.exteen.com/
Lin-Chan
✿*゚ผู้นำตระกูลแฟนธอมไฮฟ์’゚・✿.
✿*゚ผู้นำตระกูลแฟนธอมไฮฟ์’゚・✿.

Re: ถามเรื่องเซบาสเตียนกับแม่ชีค่ะ

Postby melody_finger on Mon Sep 07, 2009 7:06 pm

ขอบคุณที่ตอบนะคะ

ฮือออออ ตกลงมีจริงๆสินะ ทำใจไม่ได้ค่ะ T^T
melody_finger

Postby LightVampire on Mon Sep 07, 2009 7:10 pm

ตอนแรกที่ดูผมก็แบนพ่อบ้านไปเกือบอาทิตย์นึงเลยนะ (ฮาาา)

ช่างมันเถอะ... ="=
Image

Ono D & Hiro C: The DearGirl~Stories~ Fanblog
LightVampire
••÷[พ่อครัว]÷••

Postby dragonfairy on Thu Sep 10, 2009 8:33 pm

รับไม่ได้อย่างรุนแรง -0-

ดูรอบแรกตกเตียงเลยอ่า -_____________________-""""" กรี๊ดดดดด เว้
Image

Yes, My Lord...
dragonfairy
*:.สาวใช้.:*

Postby butlerpreaw on Sat Sep 19, 2009 5:19 pm

ดูครั้งแรกก็รับไม่ได้เช่นกันค่ะTT^TT
http://preaw-sm.exteen.com/ >>> บล็อกข้าน้อยเองค้า
butlerpreaw
ø¤º°..พ่อบ้าน..°º¤ø
ø¤º°..พ่อบ้าน..°º¤ø

Postby Princess on Wed Oct 07, 2009 10:47 pm

เหมือนกันเลย แต่ก็นะ เซบาสจังไปหว่านเสนห์ใส่ชาวบ้านเขามิใช่เหรอ

นอกใจจิเอล ใจร้ายย T_T
Princess

Postby Bow_HrJaE on Thu Oct 08, 2009 2:30 pm

[sebas-angry] [sebas-grudge] อ๊ากกก รับมิได้เหมือนกันค่าาา โฮกกกก
Kuroshitsuji Ciel & Sebastian

Image

Image

Image
Bow_HrJaE

Postby ikki on Thu Oct 08, 2009 11:07 pm

ฮาๆ ฉากนั้นตลกดีอะ

เสียงตลกมาก (แม่ชี )

เซบาส สุโก้ยย

ฮ่าๆ
Image
ikki

Postby Dolls on Sun Oct 11, 2009 12:02 am

ตอนเเรกเราดูก็รับไม่ได้เหมือนกัน

เเบบว่า ตกเก้าอี้ตายคาพื้น

เเต่พอมาคิดดีๆ เค้าก็ทำเพื่องานจริงๆนะเเหละ

เห้อ ... สงสารจิเอลคุง (ไม่หึงบ้างหรอ)
Image
Dolls

Next

Return to Kuroshitsuji Talk